Help Tự động click vào button dựa theo class trong javascripts.

nanadnmylove

Senior
Reactions
61
MR
1.714
Phone Number
Call me! Call me!
Như tiêu đề, em đang làm cái extension để treo máy tự động, sẽ tự động click vào 1 button nhưng thay vì dựa vào id của button đó thì dựa vào class của nó.
VÌ button đó ko được set id.
Class nó dạng: class="class1 class2".
Vậy có cách nào bắt được button đó để chạy hàm tự động click trong javascripts ko các bác.
Theo e tìm hiểu thì hàm getElementByClass nó trả về một array chứ ko phải một đối tượng. Nên dùng hàm này thì nó ko bắt được button cụ thể.
Em thử mọi cách vẫn ko thấy click.
Cảm ơn các bác đã đọc

Bạn tìm hiểu về jQuery đi, $('.class1.class2') là được.
Còn getElementByClass nếu trả array thì lọc trong array đó bằng các attribute khác rồi sử dụng là được mà.

Bạn tìm hiểu về jQuery đi, $('.class1.class2') là được.
Còn getElementByClass nếu trả array thì lọc trong array đó bằng các attribute khác rồi sử dụng là được mà.
cảm ơn bác. Để e xem jquery.
Còn cái array thì ko biết cách lọc, vọc trên stackoverflow thì toàn ko chạy :D

à, hình như cũng đã thử jquery với cú pháp đó. Cũng tạch ko chạy nốt. hic

cảm ơn bác. Để e xem jquery.
Còn cái array thì ko biết cách lọc, vọc trên stackoverflow thì toàn ko chạy :D

à, hình như cũng đã thử jquery với cú pháp đó. Cũng tạch ko chạy nốt. hic
Bác lấy đúng index của button đó trong array là dùng dc mà document.getElementByClass("class1 class2")[index button]

hỏi mấy cái code này thì vui lòng. copy đoạn code bị lỗi hoặc ko chạy dc lên. thì mới fix dc triệt để. Hàm hay thủ tục có đúng theo cú pháp đi nữa thì vẫn có thể bị sai ở chỗ khác.

Bác lấy đúng index của button đó trong array là dùng dc mà document.getElementByClass("class1 class2")[index button]
cảm ơn bác. để e thử
hỏi mấy cái code này thì vui lòng. copy đoạn code bị lỗi hoặc ko chạy dc lên. thì mới fix dc triệt để. Hàm hay thủ tục có đúng theo cú pháp đi nữa thì vẫn có thể bị sai ở chỗ khác.
vâng bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,854
171,907
Latest member
vantruonga
Back
Top Bottom